Da fatan za a zaɓi Yaren ku
na'urorin kiwon lafiya manyan masana'anta
Gida » Blogs » Labaran Masana'antu » Kiwon Lafiyar Gut ɗin ku na iya ƙara yin wahala wajen kiyaye hawan jini

Kiwon Lafiyar Gut ɗin ku na iya ƙara yin wahala a kiyaye hawan jinin ku

Ra'ayoyi: 0     Mawallafi: Lokacin Buga Editan Yanar Gizo: 2022-04-22 Asalin: Shafin

Tambaya

facebook button sharing
twitter sharing button
maɓallin raba layi
wechat sharing button
linkin sharing button
maballin rabawa pinterest
whatsapp sharing button
share wannan button sharing

Kusan ɗaya cikin kowane manya na Amurka guda biyu-kimanin kashi 47 cikin ɗari - an gano su da su hawan jini  (ko hauhawar jini), Cibiyar Kula da Cututtuka da Cututtuka ta Amurka (CDC) ta tabbatar.Wannan kididdigar na iya sa wannan cutar ta zama ruwan dare gama gari ba wani abu ba ne, amma hakan ya yi nisa da gaskiya.

未命名的设计 (53)

Hawan jini yana ƙara haɗarin mutum ga cututtukan zuciya, bugun zuciya, bugun jini da raguwar fahimi.Kuma, tun da hawan jini sau da yawa yana nuna ba tare da bayyanar cututtuka ba har sai wani babban abin da ya faru na zuciya ya faru, wani lokaci ana kiran shi 'Killer Silent'.A gaskiya ma, da yawa daga cikin mutane ba su san suna da hawan jini ba, musamman idan ana duba shi ne kawai a lokacin ziyarar shekara-shekara ga mai kula da su na farko.

Menene ƙari, CDC ta lura cewa kawai kashi 24% na mutanen da ke da cutar hawan jini ana ɗauka suna da yanayin su 'ƙarƙashin kulawa.' sama da 140/90 mmHg, duk da jiyya da magunguna da yawa (zuwa uku) don gwadawa da rage hawan jini.Likitoci gabaɗaya suna gwada magani ɗaya don farawa, sannan suyi aiki ta hanyar jerin duk ukun idan hawan jinin mara lafiya bai amsa ba.

Tunda hawan jini ya zama ruwan dare-kuma yawanci 'ba a iya sarrafawa' -masu bincike suna kan manufa don gano ƙarin dalilan da yasa hawan jini ke faruwa, mafi kyawun abinci don rage hawan jini da ƙari.

Wani sabon binciken da aka gano a sararin samaniyar hauhawar jini ya nuna yadda yanayin tsarin yake da gaske: Wani sabon bincike daga Jami'ar Toledo, Ohio, da za a buga nan ba da jimawa ba a mujallar Experimental Biology, ya nuna cewa ƙwayoyin hanjin mu na iya bayyana dalilin da ya sa jiyya ba ta da tasiri ga wasu mutane. , ciki har da 76% waɗanda ke da hauhawar jini mai juriya.

Mai alaƙa: Tsarin Abincin Lafiyar Jini don Masu farawa

未命名 (1000 × 600, 像素) (1000 × 450, 像素)

Ba matsakanci kawai ke tasiri ta microbiome ba, ko dai.Wani bincike na watan Satumba na 2021 a cikin Jarida na hauhawar jini ya gano cewa babban, yawan jama'a na ƙwayoyin cuta masu kyau na iya taimakawa hana hauhawar jini kafin ya faru.

'Saboda ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙwayoyin cuta na gut microbiota, kowane mutum na musamman ne. Ko da yake wannan magana ta gaba ɗaya game da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙwayoyin cuta bazai shafi kowa da kowa ba, ba zai taɓa yin zafi ba a sani,' Dr. Yang ya kammala.

Don ƙarin bayani, da fatan za a ziyarci www.sejoygroup.com

Tuntube mu don rayuwa mafi koshin lafiya

Labarai masu alaka

abun ciki fanko ne!

Samfura masu dangantaka

abun ciki fanko ne!

 NO.365, Wuzhou Road, lardin Zhejiang, Hangzhou, 311100, Sin

 No.502, Shunda Road.Lardin Zhejiang, Hangzhou, 311100 Sin
 

SAUKAR HANYA

Kayayyakin

WHATSAPP MU

Kasuwar Turai: Mike Tao 
+86-==2
Kasuwar Asiya & Afirka: Eric Yu 
+86-15958158875
Kasuwar Arewacin Amurka: Rebecca Pu 
+86-15968179947
Kudancin Amurka & Kasuwar Ostiraliya: Freddy Fan 
+86-18758131106
 
Haƙƙin mallaka © 2023 Joytech Healthcare.Duka Hakkoki.   Taswirar Yanar Gizo  |Fasaha ta leadong.com